วันนี้ 29 มิถุนายน 2563 นางรัตนา ถิระโชติ เกษตรจังหวัดนราธิวาส มอบหมายให้คณะกรรมการคัดเลือกการประกวดแปลงใหญ่ จังหวัดนราธิวาส ประจำปี 2563 โดยมีผู้แทนหน่วยงานและคณะกรรมการ จำนวน 12 คน ร่วมคัดเลือกแปลงใหญที่มีผลงานเด่น สามารถเป็นตัวอย่างการดำเนินงานแปลงใหญ่ในพื้นที่จังหวัดนราธิวาส และเป็นตัวแทนจังหวัด เข้าร่วมคัดเลือกในระดับเขตและประเทศต่อไป คณะกรรมการฯ ได้ลงพื้นที่ ดังนี้
1. แปลงใหญ่ปาล์มน้ำมันตำบลบางขุนทอง อำเภอตากใบ
2. แปลงใหญ่สหกรณ์ชาวสวนบ้านโคกเคียน จำกัด หมู่ที่ 8 ตำบลโคกเคียน อำเภอเมืองนราธิวาส
โดยมี ส่วนราชการและผู้แทน ผู้นำในท้องถิ่น กำนัน ผู้ใหญ่บ้าน คณะกรรมการและสมาชิกแปลงใหญ่ เข้าร่วมให้ข้อมูลเพิ่มเติมแก่คณะกรรมการ
![](https://narathiwat.doae.go.th/province/wp-content/uploads/2020/07/106032991_268606154207802_512977345404207514_o-300x225.jpg)
![](https://narathiwat.doae.go.th/province/wp-content/uploads/2020/07/106128988_268606514207766_1017980527211231398_o-300x225.jpg)
![](https://narathiwat.doae.go.th/province/wp-content/uploads/2020/07/106170164_268606147541136_155115280956194025_o-300x225.jpg)
![](https://narathiwat.doae.go.th/province/wp-content/uploads/2020/07/106244612_268606327541118_5304773789024564872_o-300x225.jpg)
เกษตรนราธิวาส จัดการคัดเลือกแปลงใหญ่ดีเด่น ระดับจังหวัด ปี 2563