วันที่ 25 มิถุนายน 2563 นางรัตนา ถิระโชติ เกษตรจังหวัดนราธิวาสมอบหมายให้นางลัดดาวัลย์จันทร์ทิศหัวหน้ากลุ่มยุทธศาสตร์และสารสนเทศพร้อมด้วยเจ้าหน้าที่สำนักงานเกษตรจังหวัดและสำนักงานเกษตรอำเภอตากใบ ลงพื้นที่เวทีแลกเปลี่ยนเรียนรู้รับฟังปัญหาและแนวทางการพัฒนาข้าวแปลงใหญ่ของพื้นที่ตำบลพร่อน อำเภอตากใบ
สำหรับครั้งนี้เป็นการจัดเวทีครั้งที่ 1 เพื่อวิเคราะห์หาปัญหาศักยภาพและแนวทางการดำเนินงานของเป้าหมายเพื่อกำหนดแนวทางการพัฒนางานส่งเสริมการเกษตรเชิงพื้นที่
![](https://narathiwat.doae.go.th/province/wp-content/uploads/2020/07/104677977_266535617748189_8539229678338663027_n-300x200.jpg)
![](https://narathiwat.doae.go.th/province/wp-content/uploads/2020/07/106007211_266535667748184_55415381779934151_n-300x200.jpg)
![](https://narathiwat.doae.go.th/province/wp-content/uploads/2020/07/106016196_266535727748178_5857979654823992365_n-300x200.jpg)
![](https://narathiwat.doae.go.th/province/wp-content/uploads/2020/07/106100399_266535541081530_7434645204566134302_n-300x200.jpg)
เกษตรนรา ลงพื้นที่จัดเวทีค้นหาปัญหาและแนวทางการพัฒนาข้าวแปลงใหญ่อำเภอตากใบ